.
Đến và đi ở sân bay Tân Sơn Nhất
1 ... 39, 40, 41, 42, 43 - bottom
Nước hoa và hộp quẹt không thể để trong xách tay, nếu quá cảnh tại Nhật thì họ không cho hộp quẹt để trong hành lý ký gởi luôn.

589022 top -
@tvtp1990: tất cả nhưng vật bạn nêu đều được mang theo, nhưng lưu ý
- Các loại chất lỏng không quá 100ml trong hành lý xách tay
- Hộp quẹt không được mang lên máy bay, nhất là quẹt gaz
-Thuốc lá được mang 2 cây/ mỗi người lớn
Bạn có thể tham khảo thêm tại trang web "US Customs and Borrder protection" mục Custom duty information Của Hải quan và biên phòng Hoa Kỳ

589023 top -
thank NTP285 và krombi
cho em hỏi thêm là : hạt nêm Knorr thịt thanh xương ống có đem đi được ko? vì em nghe nói liên quan tới thịt là ko được mang.
Trên máy bay mình có được sử dụng ipad và samsung galaxy tab ko? (vì em nghe nhân viên bán vé của hãng United airrlines nói là được sử dụng ipad trên máy bay và có thể mua wifi từ tiếp viên hàng ko của united trên máy bay để sử dụng ko bit có đúng ko?
ace nào từng đi hãng united airrlines biết thì chia sẻ cho em với.
thank all !

589027 top -

@tvtp1990,

Không nên đem theo những gì liên quan đến chữ thịt, cả thịt khô, lẫn thịt ướt, hay những sản phẩm được làm ra từ thịt. DL từng thấy nhiều người Việt bị phạt tại phi trường, khoảng 500 dollars vì đem những theo thịt (bánh bía, nhân thịt chẳng hạn).

Thiết bị điện tử được sử dụng thoải mái trên máy bay của United, ngoài trừ phải tắc nguồn khi máy bay chuẩn bị cất cánh và hạ cánh.

589136 top -
thank DuaLeo nhiu.
cho mình hỏi thêm , nếu mình ko đi hành lý ký gửi mà chỉ đi 7kg hành lý sách tay thôi. thì mình có thể mang thuốc lá được ko vậy.

589255 top -
@tvtp1990: đã trả lời bạn rồi, không những được mang theo hành lay xách tay mà còn được mang 2 cây (400 điếu).
Nói chung hành lý xách tay được mang trừ nhưng vật sắc, nhọn, chất lỏng (không quá 100ml), chất dễ cháy nổ... Ngay trước Khi vào cổng an ninh phi trường có các bảng thông báo những vật cấm mang theo hành lý xách tay, bạn chú ý xẹm

589290 top -
thank krombi nhiều nhe.
nhưng mình hỏi nhân viện của hãng UA tại tân sơn nhất thì họ bảo chỉ được đem ko quá 200 điếu thôi ,nên mình gửi bưu điện het rồi , hihi.

589353 top -
Không biết đăng bài ở topic này có đúng ko nữa nhưng em mạo mụi hỏi thăm, nhờ cô bác anh chị ai có kinh nghiệm xin chia sẽ giùm. Số là sắp tới đây ba mẹ em sẽ về vn, lần đầu tiên nên ko biết gì nhiều. Theo như hành lý hãng máy bay cho phép là 1 kiện xách tay 7kg và 2 kiện kí gửi 50lbs/1 kiên. Ngoài 4 kiện của 2 người thì còn nhiều đồ quá nên gia đình chủ động đóng thêm 1 kiện 50lbs nữa (vì đọc trên nhiều diễn đàn nói làm vậy cho tiện, ko phải đóng phạt quá kí cho những kiện cho phép). Vậy cho em hỏi làm như vậy có được ko? Và kiện thứ 5 đó sẽ đc tính như thế nào? Em thấy nhiều ng nói đóng thêm $200 cho kiện hàng đó và có người thì nói tính theo trọng lượng? Vậy nhờ ai có kinh nghiệm chia sẽ giùm. Em xin cảm ơn !

603020 top -

@Thaonguyen56,

Phải xem đi hãng máy bay nào và vào website của hãng máy bay đó xem sẽ rõ. Các hãng máy bay sẽ có những quy định khác nhau về hành lý ký gởi nên rất khó trả lời.

603031 top -
Thaonguyen56
Cứ thừa mỗi kiện 50 pound đi hang Đại Hàn là $200. Hảng Đài loan $130 thừa bao nhiêu thùng cứ vậy nhân lên ok. thừa 5 thùng cũng ok không sao.

603176 top -
Đến và đi ở sân bay Tân Sơn Nhất
1 ... 39, 40, 41, 42, 43

PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image